11మంది జావాన్లను బలిగొన్న మావోలు

ఛత్తీస్ గడ్ లో మావోయిస్టులు మరోసారి రెచ్చిపోయారు. వారికి బాగా పట్టున్న సుకుమా జిల్లాలో 11 మంది సీఆర్పీఎఫ్ జవాన్లను మావోలు పొట్టన్న పెట్టుకున్నారు. బుర్కాపాల్-తింతాగుఫా మధ్య జరిగిన ఎదురు కాల్పుల్లో సీఆర్ఫీఎప్ జవాన్లు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. ఒక్కసారిగా జవాన్లను చుట్టుముట్టి భారీ ఎత్తున కాల్పులకు  తెగబట్ట మావోలు 11 మందిని పొట్టనపెట్టుకున్నారు. గస్తీ నిర్వహిస్తున్న జవాన్లను టార్గెట్ చేసుకుని మావోలు దాడిచేసినట్టు అధికారులు చెప్పారు. మావోల కాల్పుల్లో జవాన్ల మృతిని బస్తర్ డీఐజీ సుందర్ రాజు ధ్రువీకరించారు. జవాన్లు తేరుకుని మావోలపై ఎదురుదాడికి దిగారని అధికారులు వెళ్లడించారు.

సీఆర్పీఎఫ్ 74వ బెటాయిలన్ కు చెందిన జవాన్లు గాస్తీ నిర్వహిస్తుండగా ఈ దారుణం చోటుచేసుకుంది. గాయపడ్డ జవాన్లను హుటాహుటిన హెలిక్యాఫ్టర్లలో ఆస్పత్రికి తరలించారు.ఘటనా ప్రాంతానికి చేరుకున్న అదనపు బలగాలు గాలింపు చేపట్టాయి.

రాలు తెలుసుకుంటున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Philadelphia Eagles jerseys Philadelphia Eagles jersey cheap